Hỏi: Có bỏ quy định lập biên bản nghiệm thu?

Người hỏi Đỗ Quốc Đạt - Hà Nội

Chi tiết câu hỏi :

Tại Điều 2 Nghị định số 49/2008/NĐ-CP có ghi :"Hủy bỏ các Phụ lục số 2, 3, 4a, 4b, 5a, 5b, 6, 7 về mẫu biên bản nghiệm thu khảo sát, thiết kế, thi công xây dựng ban hành kèm theo Nghị định số 209/2004/NĐ-CP ngày 16 tháng 12 năm 2004 của Chính phủ về quản lý chất lượng công trình xây dựng".

Tuy nhiên Nghị định lại không ghi rằng thay thế nó bằng các phụ lục nào mà là hủy bỏ. Vậy nếu cần mẫu biên bản ứng với các phụ lục này thì phải lấy mẫu đó theo quy định nào, ở đâu (ví dụ: Phụ lục 4A và 5A tôi thường xuyên sử dụng), hay là bỏ hẳn việc lập các biên bản nghiệm thu này?

Bình luận(0)

Sắp xếp theo:

Ý kiến của bạn sẽ được biên tập trước khi đăng. Xin vui lòng gõ tiếng Việt có dấu
 
 
 
Protected by FormShield
Nhập mã bảo mật (*)    
Câu hỏi cùng lĩnh vực