Hỏi: Công ty trả 100% tiền lương theo hợp đồng lao động?

Người hỏi Trần Hảo Trí - Lầu 10, số 08, đường Nguyễn Huệ, Quận 1, TP. Hồ Chí Minh

Chi tiết câu hỏi :

Tại Khoản 2 Điều 104 Bộ luật Lao động quy định: Người sử dụng lao động có quyền quy định làm việc theo giờ hoặc ngày hoặc tuần; trường hợp theo tuần thì thời giờ làm việc bình thường không quá 10 giờ trong 1 ngày, nhưng không quá 48 giờ trong 1 tuần. Công ty tôi áp dụng làm việc theo tuần, điều chỉnh thời giờ làm việc bình thường của các ngày từ thứ Hai đến thứ Sáu là 8 giờ 45 phút và thứ Bảy là 4 giờ 15 phút (tổng số giờ trong tuần là 48 giờ) có đúng quy định không? Nếu toàn bộ thời giờ trên đều là ban ngày ngày thường thì Công ty trả lương 100% tiền lương theo hợp đồng lao động có trái với quy định không?

Bình luận(0)

Sắp xếp theo:

Ý kiến của bạn sẽ được biên tập trước khi đăng. Xin vui lòng gõ tiếng Việt có dấu
 
 
 
Protected by FormShield
Nhập mã bảo mật (*)    
Câu hỏi cùng lĩnh vực