Hỏi: Người sắp nghỉ hưu được giảm thời gian làm việc trong ngày

Người hỏi Nguyễn Trung Việt - Số 1, Tôn Thất Đàm, Ba Đình, Hà Nội

Chi tiết câu hỏi :

Tôi xin hỏi, người sắp nghỉ hưu (nam 59 tuổi, nữ 54 tuổi) có được giảm thời gian làm việc trong một ngày không và các chế độ chính sách khi được giảm giờ làm việc có gì khác so với người làm việc bình thường?

Trả lời :

Cơ quan trả lời: Bộ Lao động-Thương binh và Xã hội
Bộ Lao động – Thương binh và Xã hội trả lời vấn đề này như sau:

Tại Khoản 3, Điều 166 Bộ luật Lao động 2012 quy định, năm cuối cùng trước khi nghỉ hưu, người lao động được rút ngắn thời giờ làm việc bình thường hoặc được áp dụng chế độ làm việc không trọn thời gian.

Bình luận(0)

Sắp xếp theo:

Ý kiến của bạn sẽ được biên tập trước khi đăng. Xin vui lòng gõ tiếng Việt có dấu
 
 
 
Protected by FormShield
Nhập mã bảo mật (*)    
Câu hỏi cùng lĩnh vực