Hỏi: Tiếp nhận lại viên chức sau khi điều động làm cán bộ xã như nào?

Người hỏi Huỳnh Trúc - Đồng Tháp

Chi tiết câu hỏi :

Điều 13 Nghị định số 115/2020/NĐ-CP quy định về tiếp nhận vào làm viên chức có phát sinh trường hợp đã là viên chức được điều động, giới thiệu bầu giữ chức danh cán bộ ở cấp xã. Sau đó theo yêu cầu công tác cán bộ, thì trường hợp này (thời gian làm cán bộ cấp xã chưa đủ 5 năm) có được tiếp nhận vào làm viên chức lại hay không, thủ tục như thế nào? Trình tự, thủ tục tiếp nhận vào viên chức đối với trường hợp Điểm b, Điểm c Khoản 1 Điều 13 Nghị định số 115/2020/NĐ-CP thực hiện như thế nào? Trong Nghị định 115/2020/NĐ-CP chỉ có nói trình tự, thủ tục tiếp nhận vào làm viên chức ở Điểm a.

Bình luận(0)

Sắp xếp theo:

Ý kiến của bạn sẽ được biên tập trước khi đăng. Xin vui lòng gõ tiếng Việt có dấu
 
 
 
Protected by FormShield
Nhập mã bảo mật (*)    
Câu hỏi cùng lĩnh vực