Hỏi: Thẩm quyền tuyển dụng viên chức

Người hỏi Nguyễn Trường Giang - 238/2 Lưu Hữu Phước, P.15, Q.8

Chi tiết câu hỏi :

Tôi có một thắc mắc liên quan đến thẩm quyền tuyển dụng viên chức được quy định trong Nghị định số 115/2020/NĐ-CP, cụ thể: Theo quy định tại Khoản 2 Điều 4 Nghị định số 115/2020/NĐ-CP: "Cơ quan, đơn vị có thẩm quyền tuyển dụng viên chức xây dựng kế hoạch tuyển dụng, báo cáo cơ quan có thẩm quyền quản lý viên chức phê duyệt hoặc quyết định theo thẩm quyền để làm căn cứ tuyển dụng trước mỗi kỳ tuyển dụng". Như vậy, đối với đơn vị sự nghiệp công lập bảo đảm chi thường xuyên và chi đầu tư và đơn vị sự nghiệp công lập bảo đảm chi thường xuyên, thì người đứng đầu đơn vị sự nghiệp công lập có phải xây dựng kế hoạch tuyển dụng, báo cáo cơ quan có thẩm quyền quản lý viên chức phê duyệt hay không?

Bình luận(0)

Sắp xếp theo:

Ý kiến của bạn sẽ được biên tập trước khi đăng. Xin vui lòng gõ tiếng Việt có dấu
 
 
 
Protected by FormShield
Nhập mã bảo mật (*)    
Câu hỏi cùng lĩnh vực