Hỏi: Trung tâm nước sạch có phải là tổ chức theo Nghị định số 98/2019/NĐ-CP?

Người hỏi Vũ Thành Trung - TP. Bạc Liêu, tỉnh Bạc Liêu

Chi tiết câu hỏi :

Đơn vị chúng tôi là Trung tâm Nước sạch và Vệ sinh môi trường nông thôn, đang quản lý, vận hành, khai thác các công trình cấp nước nông thôn (bao gồm cả thị trấn) hiện đang hoạt động ổn định và hiệu quả.

Tuy nhiên, thực hiện theo Văn bản hợp nhất số 12/VBHN-BXD, ngày 27/4/2020 của Bộ xây dựng theo Điều 29 ghi: "Đối với địa bàn đã có tổ chức, cá nhân đang thực hiện dịch vụ cấp nước thì tổ chức, cá nhân đó được tiếp tục thực hiện dịch vụ cấp nước trên địa bàn". Đây cũng là nội dung theo Điểm 5 Khoản 3 Điều 1 Nghị định số 98/2019/NĐ-CP ngày 27/12/2019 của Chỉnh phủ.

Vậy cho tôi hỏi, đơn vị chúng tôi là Trung tâm Nước sạch và Vệ sinh môi trường nông thôn trực thuộc Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn có được xem là "tổ chức" theo 2 văn bản hướng dẫn nêu trên hay không?

Bình luận(0)

Sắp xếp theo:

Ý kiến của bạn sẽ được biên tập trước khi đăng. Xin vui lòng gõ tiếng Việt có dấu
 
 
 
Protected by FormShield
Nhập mã bảo mật (*)    
Câu hỏi cùng lĩnh vực