Hỏi: Cải tạo hệ thống chống sét phải có chứng chỉ năng lực

Người hỏi Nguyễn Thu Chuyên - TPHCM

Chi tiết câu hỏi :

Bệnh viện Thống Nhất (công trình cấp I) có hạng mục nhỏ cải tạo lại hệ thống chống sét. Công ty tôi chưa có chứng chỉ năng lực xây dựng (nhưng đạt 16 năm kinh nghiệm lĩnh vực này) thì được tham gia hạng mục không?

Trả lời :

Cơ quan trả lời: Bộ Xây dựng

Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau:

Căn cứ quy định tại Khoản 38 Điều 1 Luật Xây dựng năm 2014 và Khoản 20 Điều 1 Nghị định số 100/2018/NĐ-CP ngày 16/7/2018 của Chính phủ về sửa đổi, bổ sung, bãi bỏ một số quy định về điều kiện đầu tư kinh doanh thuộc các lĩnh vực quản lý Nhà nước của Bộ Xây dựng, trường hợp tổ chức tham gia cải tạo hệ thống chống sét công trình thì phải có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng tương ứng với loại, cấp công trình thực hiện.

Bình luận(0)

Sắp xếp theo:

Ý kiến của bạn sẽ được biên tập trước khi đăng. Xin vui lòng gõ tiếng Việt có dấu
 
 
 
Protected by FormShield
Nhập mã bảo mật (*)    
Câu hỏi cùng lĩnh vực