Hỏi: Chứng chỉ bồi dưỡng nghiệp vụ đấu thầu có thời hạn hay không?

Người hỏi Nguyễn Thành Long - TPHCM

Chi tiết câu hỏi :

Cho tôi hỏi: Chứng chỉ bồi dưỡng nghiệp vụ đấu thầu chương trình cơ bản được cấp ngày 30/7/2014 theo Luật Đấu thầu và Nghị định 63/2014/NĐ-CP có thời hạn sử dụng trong bao lâu?

Trả lời :

Cơ quan trả lời: Bộ Kế hoạch và Đầu tư

Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau:

Theo Khoản 1, Điều 22 Thông tư số 04/2019/TT-BKHĐT của Bộ Kế hoạch và Đầu tư quy định chứng chỉ bồi dưỡng nghiệp vụ đấu thầu do các cơ sở đào tạo đã được Bộ Kế hoạch và Đầu tư đăng tải thông tin trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia cấp theo quy định tại Thông tư số 10/2010/TT-BKH ngày 13/5/2010 của Bộ Kế hoạch và Đầu tư quy định về đào tạo, bồi dưỡng nghiệp vụ đấu thầu vẫn có giá trị sử dụng và tương đương với chứng chỉ đào tạo đấu thầu cơ bản theo quy định tại Thông tư này.

Đối với trường hợp của ông Long, trong Thông tư số 04/2019/TT-BKHĐT không quy định về thời hạn của chứng chỉ đấu thầu cơ bản. Theo đó, chứng chỉ bồi dưỡng nghiệp vụ đấu thầu cũng không có thời hạn.

Bình luận(0)

Sắp xếp theo:

Ý kiến của bạn sẽ được biên tập trước khi đăng. Xin vui lòng gõ tiếng Việt có dấu
 
 
 
Protected by FormShield
Nhập mã bảo mật (*)    
Câu hỏi cùng lĩnh vực