Hỏi: Có được cộng nối thời gian công tác để hưởng BHXH?

Người hỏi Nguyễn Đình Hoàn - Tỉnh Nghệ An

Chi tiết câu hỏi :

Từ tháng 6/1984 đến tháng 5/1989 tôi làm Phó Ban Tài chính xã Xuân Lâm, huyện Nam Đàn, tỉnh Nghệ An. Do thời gian ngắt quãng nên tôi không được cộng nối BHXH khi nghỉ hưu. Tôi chưa được hưởng trợ cấp một lần thì có được nhận tiền BHXH theo quy định không?

Trả lời :

Cơ quan trả lời: Bảo hiểm xã hội Việt Nam
Bảo hiểm xã hội Việt Nam trả lời vấn đề này như sau:

Theo thông tin ông cung cấp thì ông có thời gian từ tháng 6/1984 đến tháng 5/1989 là phó Ban Tài chính xã chưa được cộng nối thời gian công tác để hưởng BHXH. Tuy nhiên, nội dung ông hỏi chưa thể hiện đầy đủ thông tin về diễn biến thời gian công tác sau này để Bảo hiểm xã hội Việt Nam có căn cứ trả lời. Đề nghị ông cung cấp hồ sơ và liên hệ với cơ quan Bảo hiểm xã hội địa phương để được xem xét, trả lời cụ thể.

Bình luận(0)

Sắp xếp theo:

Ý kiến của bạn sẽ được biên tập trước khi đăng. Xin vui lòng gõ tiếng Việt có dấu
 
 
 
Protected by FormShield
Nhập mã bảo mật (*)    
Câu hỏi cùng lĩnh vực