Hỏi: Có phải ghi tên nhà thầu phụ trong hợp đồng?

Người hỏi Trọng Nghĩa - Bắc Ninh

Chi tiết câu hỏi :

Công ty tôi là nhà thầu phụ đã có tên trong hồ sơ dự thầu. Cho tôi hỏi, khi nhà thầu chính trúng thầu thì tên nhà thầu phụ có phải thể hiện trong hợp đồng giữa nhà thầu chính và chủ đầu tư không? Nếu có thì thể hiện như thế nào?

Trả lời :

Cơ quan trả lời: Bộ Kế hoạch và Đầu tư

Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau:

Theo quy định tại Khoản 2, Điều 128 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP của Chính phủ, nhà thầu chính được ký kết hợp đồng với các nhà thầu phụ trong danh sách các nhà thầu phụ nêu trong hồ sơ dự thầu. Nhà thầu chính không được sử dụng nhà thầu phụ cho công việc khác ngoài công việc đã kê khai sử dụng nhà thầu phụ nêu trong hồ sơ dự thầu, hồ sơ đề xuất; việc thay thế, bổ sung nhà thầu phụ ngoài danh sách các nhà thầu phụ đã nêu trong hồ sơ dự thầu, hồ sơ đề xuất chỉ được thực hiện khi được chủ đầu tư chấp thuận.

Theo quy định tại  Khoản 2, Điều 63 Luật Đấu thầu, hồ sơ dự thầu là một thành phần của hồ sơ hợp đồng. Việc thực hiện hợp đồng của nhà thầu phải tuân thủ quy định trong hợp đồng, trong đó có nội dung liên quan đến nhà thầu phụ.

Bình luận(0)

Sắp xếp theo:

Ý kiến của bạn sẽ được biên tập trước khi đăng. Xin vui lòng gõ tiếng Việt có dấu
 
 
 
Protected by FormShield
Nhập mã bảo mật (*)    
Câu hỏi cùng lĩnh vực