Hỏi: Điều kiện đăng ký khám chữa bệnh tại Ban Bảo vệ sức khỏe

Người hỏi Nguyễn Văn Lộc - Ấp Bình Lương, xã An Bình, huyện Long Hồ, tỉnh Vĩnh Long

Chi tiết câu hỏi :

Thương binh, bệnh binh được Nhà nước tặng Huy chương, Huân chương có được hưởng chế độ BHYT đăng ký nơi khám ban đầu ở Ban Bảo vệ sức khỏe tỉnh không?

Trả lời :

Cơ quan trả lời: Bộ Y tế
Bộ Y tế trả lời vấn đề này như sau:

Tại Điểm b, Khoản 2, Điều 9 Thông tư số 40/2015/TT-BYT ngày 6/11/2015 của Bộ Y tế về đăng ký khám bệnh, chữa bệnh BHYT ban đầu và chuyển tuyến khám bệnh, chữa bệnh BHYT quy định: “Đối tượng thuộc diện được quản lý, bảo vệ sức khỏe cán bộ của tỉnh, thành phố được đăng ký khám bệnh, chữa bệnh ban đầu tại phòng khám thuộc Ban Bảo vệ chăm sóc sức khoẻ cán bộ tỉnh”.

Như vậy, nếu ông thuộc diện là cán bộ được quản lý, bảo vệ sức khỏe tại Ban Bảo vệ chăm sóc sức khoẻ cán bộ tỉnh Vĩnh Long thì ông được đăng ký khám bệnh, chữa bệnh BHYT ban đầu tại Phòng khám của Ban Bảo vệ sức khỏe tỉnh.

Bình luận(0)

Sắp xếp theo:

Ý kiến của bạn sẽ được biên tập trước khi đăng. Xin vui lòng gõ tiếng Việt có dấu
 
 
 
Protected by FormShield
Nhập mã bảo mật (*)    
Câu hỏi cùng lĩnh vực