Hỏi: Điều kiện đối với thương nhân phân phối xăng dầu

Người hỏi Nguyễn Thị Hương

Chi tiết câu hỏi :

Theo Điều 13 Nghị định 83/2014/NĐ-CP ngày 3/9/2014, để đạt điều kiện thương nhân phân phối, công ty A phải đáp ứng điều kiện: 5. Có hệ thống phân phối xăng dầu trên địa bàn từ hai (02) tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương trở lên, bao gồm tối thiểu năm (05) cửa hàng bán lẻ thuộc sở hữu doanh nghiệp hoặc sở hữu và đồng sở hữu, tối thiểu mười (10) cửa hàng thuộc các đại lý bán lẻ xăng dầu được cấp Giấy chứng nhận cửa hàng đủ điều kiện bán lẻ xăng dầu theo quy định tại Điều 25 Nghị định này. Xin hỏi, trường hợp công ty A có 3 cửa hàng xăng dầu thuộc chủ sở hữu, 1 cửa hàng thuộc công ty B (100% vốn của công ty A), 1 cửa hàng thuộc công ty C (60% vốn chủ sở hữu của công ty A) thì công ty A có đáp ứng điều kiện tối thiểu “năm (05) cửa hàng bán lẻ thuộc sở hữu doanh nghiệp hoặc sở hữu và đồng sở hữu” theo Điều 13 của Nghị định hay không?

Trả lời :

Cơ quan trả lời: Bộ Công Thương
Bộ Công Thương trả lời vấn đề này như sau:

Theo thông tin do bà Nguyễn Thị Hương cung cấp, công ty A đáp ứng đủ điều kiện có tối thiểu 5 cửa hàng bán lẻ thuộc sở hữu doanh nghiệp hoặc sở hữu và đồng sở hữu quy định tại khoản 5 Điều 13 Nghị định số 83/2014/NĐ-CP.

Bình luận(0)

Sắp xếp theo:

Ý kiến của bạn sẽ được biên tập trước khi đăng. Xin vui lòng gõ tiếng Việt có dấu
 
 
 
Protected by FormShield
Nhập mã bảo mật (*)    
Câu hỏi cùng lĩnh vực