Hỏi: Gửi công bố hợp quy qua đường bưu điện có hợp lệ?

Người hỏi Đỗ Thị Ánh Nhi - TP. Hồ Chí Minh

Chi tiết câu hỏi :

Công ty TNHH Ánh Minh sau khi nhận được quyết định chứng nhận hợp quy đã gửi thủ tục giấy tờ công bố hợp quy qua đường bưu điện EMS. Cho tôi hỏi, Công ty tôi gửi như vậy có hợp lệ không? Và làm cách nào để tra cứu hồ sơ?

Trả lời :

Cơ quan trả lời: Bộ Công Thương

Sở Công Thương Thành phố Hồ Chí Minh trả lời vấn đề này như sau:

Đối với hồ sơ công bố hợp quy do doanh nghiệp gửi đến Sở Công Thương vào tháng 7 năm 2018; Sở Công Thương đã có văn bản trả hồ sơ công bố hợp quy sản phẩm dệt may gửi về Công ty TNHH Ánh Minh.

Trong đó, Sở Công Thương đề nghị doanh nghiệp điều chỉnh bản công bố hợp quy theo Mẫu 01 quy định tại Phụ lục IV QCVN 01:2017/BCT; nêu rõ tên gọi, kiểu, loại, nhãn hiệu, mã sản phẩm, nhóm sản phẩm, đặc trưng kỹ thuật của sản phẩm và căn cứ công bố hợp quy.

Kể từ ngày 15/11/2018, Sở Công Thương chỉ tiếp nhận hồ sơ công bố hợp quy trực tuyến qua Cổng thông tin điện tử của Sở Công Thương http://congthuong.hochiminhcity.gov.vn/. Đề nghị doanh nghiệp nộp hồ sơ qua cổng thông tin điện tử nêu trên.

Bình luận(0)

Sắp xếp theo:

Ý kiến của bạn sẽ được biên tập trước khi đăng. Xin vui lòng gõ tiếng Việt có dấu
 
 
 
Protected by FormShield
Nhập mã bảo mật (*)    
Câu hỏi cùng lĩnh vực