Hỏi: Học kinh tế xây dựng có được xét cấp chứng chỉ khảo sát?

Người hỏi Tuấn Anh - Tây Ninh

Chi tiết câu hỏi :

Tôi tốt nghiệp chuyên ngành kinh tế xây dựng được 6 năm, đã tham gia khảo sát địa hình nhiều công trình. Xin hỏi, ngành của tôi có thi được chứng chỉ khảo sát địa hình không?

Trả lời :

Cơ quan trả lời: Bộ Xây dựng

Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau:

Theo quy định tại Khoản 1, Điều 2 Thông tư số 08/2018/TT-BXD ngày 05/10/2018 của Bộ Xây dựng hướng dẫn một số nội dung về chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng, chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng và quản lý nhà thầu nước ngoài hoạt động xây dựng tại Việt Nam thì chuyên ngành kinh tế xây dựng không thuộc chuyên ngành phù hợp để được xem xét cấp chứng chỉ hành nghề lĩnh vực khảo sát xây dựng.

Bình luận(0)

Sắp xếp theo:

Ý kiến của bạn sẽ được biên tập trước khi đăng. Xin vui lòng gõ tiếng Việt có dấu
 
 
 
Protected by FormShield
Nhập mã bảo mật (*)    
Câu hỏi cùng lĩnh vực