Hỏi: Học sinh khuyết tật nặng có được xét tốt nghiệp THPT?

Người hỏi Nguyễn Thị Kim Oanh - Nghệ An

Chi tiết câu hỏi :

Tôi hiện đang học lớp 12, bị khuyết tật loại nặng, có giấy chứng nhận khuyết tật của UBND huyện. Xin hỏi tôi có được xét tốt nghiệp trung học phổ thông không?

Trả lời :

Cơ quan trả lời: Bộ Giáo dục và Đào tạo
Bộ Giáo dục và Đào tạo trả lời vấn đề này như sau:

Điểm a Khoản 2 Điều 32 Quy chế thi THPT quốc gia hiện hành có quy định đối tượng và điều kiện người khuyết tật đặc biệt nặng và người khuyết tật nặng được miễn thi tất cả các bài thi trong xét tốt nghiệp trung học phổ thông.

Do đó, học sinh Nguyễn Thị Kim Oanh cần có đủ giấy tờ hợp lệ đã được quy định tại điểm b Khoản 2 Điều 32 của Quy chế thi THPT Quốc gia hiện hành để được xét công nhận tốt nghiệp.


Bình luận(0)

Sắp xếp theo:

Ý kiến của bạn sẽ được biên tập trước khi đăng. Xin vui lòng gõ tiếng Việt có dấu
 
 
 
Protected by FormShield
Nhập mã bảo mật (*)    
Câu hỏi cùng lĩnh vực