Hỏi: Lắp đặt thiết bị chiếu sáng có cần chứng chỉ hoạt động xây dựng?

Người hỏi Nguyễn Duy Long - TP. Hồ Chí Minh

Chi tiết câu hỏi :

Công ty tôi đang thi công gói thầu “Lắp đặt hệ thống điện, điện chiếu sáng, kéo cáp quang, lắp đặt camera”. Tư vấn giám sát và Ban quản lý dự án yêu cầu Công ty tôi phải có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng. Xin hỏi, Công ty tôi có phải cung cấp chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng không? Nếu có thì sẽ thuộc lĩnh vực nào?

Trả lời :

Cơ quan trả lời: Bộ Xây dựng
Cục Quản lý hoạt động xây dựng, Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau:

Căn cứ quy định tại khoản 39 Điều 3 Luật Xây dựng năm 2014 và khoản 9, khoản 20 Điều 1 Nghị định số 100/2018/NĐ-CP ngày 16/7/2018 của Chính phủ về việc sửa đổi, bổ sung, bãi bỏ một số quy định về điều kiện đầu tư kinh doanh thuộc các lĩnh vực quản lý nhà nước của Bộ Xây dựng, trường hợp tổ chức thực hiện lắp đặt thiết bị thuộc hệ thống điện, điện chiếu sáng, thiết bị mạng truyền dẫn theo thiết kế xây dựng, thiết kế công nghệ của công trình thì thuộc đối tượng yêu cầu phải có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng.

Bình luận(0)

Sắp xếp theo:

Ý kiến của bạn sẽ được biên tập trước khi đăng. Xin vui lòng gõ tiếng Việt có dấu
 
 
 
Protected by FormShield
Nhập mã bảo mật (*)    
Câu hỏi cùng lĩnh vực