Hỏi: Nhận công tác lần đầu tại vùng khó khăn, có được trợ cấp?

Người hỏi Hồ Tấn Lực - Sóc Trăng

Chi tiết câu hỏi :

Xin hỏi, đơn vị sự nghiệp công lập thực hiện chế độ tự chủ khi chuyển trụ sở về vùng đặc biệt khó khăn thì viên chức và người lao động có được hưởng trợ cấp lần đầu theo Nghị định số 76/2019/NĐ-CP hay không?

Trả lời :

Cơ quan trả lời: Bộ Nội vụ
Bộ Nội vụ trả lời vấn đề này như sau:

Căn cứ quy định tại Khoản 1 Điều 6 Nghị định số 76/2019/NĐ-CP ngày 8/10/2019 của Chính phủ về chính sách đối với cán bộ, công chức, viên chức, người lao động và người hưởng lương trong lực lượng vũ trang công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn thì đối tượng quy định tại Điều 2 Nghị định này khi nhận công tác lần đầu ở cơ quan, tổ chức, đơn vị thuộc vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn được hưởng trợ cấp lần đầu bằng 10 tháng lương cơ sở tại thời điểm nhận công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn.

Bình luận(0)

Sắp xếp theo:

Ý kiến của bạn sẽ được biên tập trước khi đăng. Xin vui lòng gõ tiếng Việt có dấu
 
 
 
Protected by FormShield
Nhập mã bảo mật (*)    
Câu hỏi cùng lĩnh vực