Hỏi: Quy định về bảo đảm cạnh tranh trong đấu thầu

Người hỏi Công ty TNHH Tư vấn Thiết kế và Xây dựng Quốc Khánh - TP. Pleiku, tỉnh Gia Lai

Chi tiết câu hỏi :

Trong hồ sơ mời thầu gói thầu tư vấn khảo sát và lập thiết kế bản vẽ thi công, có kèm theo nhiệm vụ khảo sát xây dựng và nhiệm vụ thiết kế xây dựng (bước khảo sát, thiết kế bản vẽ thi công) của công ty A. Tại thời điểm đóng thầu, công ty A có nộp hồ sơ dự thầu gói thầu tư vấn khảo sát và lập thiết kế bản vẽ thi công cho chính gói thầu đó. Vậy, công ty A tham gia đấu thầu gói thầu nói trên có hợp lệ, bảo đảm cạnh tranh trong đấu thầu không?

Trả lời :

Cơ quan trả lời: Bộ Kế hoạch và Đầu tư

Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau:

Do câu hỏi của Công ty không đủ rõ nên không đủ cơ sở để trả lời. Ngoài ra, bảo đảm cạnh tranh trong đấu thầu được thực hiện theo quy định tại Điều 6 Luật Đấu thầu và Điều 2 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP.

Bình luận(0)

Sắp xếp theo:

Ý kiến của bạn sẽ được biên tập trước khi đăng. Xin vui lòng gõ tiếng Việt có dấu
 
 
 
Protected by FormShield
Nhập mã bảo mật (*)    
Câu hỏi cùng lĩnh vực