Hỏi: Quy định về sử dụng Quỹ Đền ơn đáp nghĩa

Người hỏi Phạm Duy Hải - Huyện Mộc Châu, tỉnh Sơn La

Chi tiết câu hỏi :

Đơn vị của tôi dùng Quỹ Đền ơn đáp nghĩa để thanh toán kinh phí xây dựng vỏ mộ quy tập hài cốt liệt sĩ từ địa phương khác về nghĩa trang liệt sĩ trung tâm huyện, mua chậu cây cảnh đặt tại nghĩa trang.Vậy, việc sử dụng Quỹ như vậy có đúng quy định không?

Trả lời :

Cơ quan trả lời: Bộ Lao động-Thương binh và Xã hội
Bộ Lao động – Thương binh và Xã hội trả lời vấn đề này như sau:

Theo Khoản 1, Điều 9 Nghị định số 45/2006/NĐ-CP ngày 28/4/2006 của Chính phủ quy định, Quỹ Đền ơn đáp nghĩa được sử dụng để “Tu bổ nghĩa trang, đài tưởng niệm, xây dựng nhà bia ghi tên liệt sĩ”.

Như vậy, các nội dung công việc liên quan đến xây dựng, cải tạo, nâng cấp, sửa chữa nghĩa trang liệt sĩ được phép sử dụng từ Quỹ Đền ơn đáp nghĩa.


Bình luận(0)

Sắp xếp theo:

Ý kiến của bạn sẽ được biên tập trước khi đăng. Xin vui lòng gõ tiếng Việt có dấu
 
 
 
Protected by FormShield
Nhập mã bảo mật (*)    
Câu hỏi cùng lĩnh vực