Hỏi: Thay đổi hạng mục có cần điều chỉnh chủ trương đầu tư?

Người hỏi Nguyễn Thành Nam - Đồng Nai

Chi tiết câu hỏi :

Công ty tôi có dự án bất động sản đã được chấp thuận chủ trương đầu tư của UBND tỉnh. Khi thực hiện, công ty thay đổi một số hạng mục và phân tách lại giai đoạn thực hiện dự án, nhưng không làm thay đổi tổng tiến độ, quy mô, địa điểm dự án và tổng mức đầu tư. Vậy, công ty tôi có cần điều chỉnh chủ trương đầu tư không?

Trả lời :

Cơ quan trả lời: Bộ Xây dựng

Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau:

Việc điều chỉnh chủ trương đầu tư được quy định tại Khoản 1 Điều 36 Nghị định 118/2015/NĐ-CP ngày 25/11/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành một số điều của Luật Đầu tư:

“Khi điều chỉnh dự án đầu tư thuộc diện quyết định chủ trương đầu tư và không thuộc diện cấp Giấy chứng nhận đăng ký đầu tư, nhà đầu tư thực hiện thủ tục điều chỉnh quyết định chủ trương đầu tư trong các trường hợp sau:

a) Điều chỉnh mục tiêu, địa điểm đầu tư, công nghệ chính;

b) Tăng hoặc giảm trên 10% tổng vốn đầu tư làm thay đổi mục tiêu, quy mô và công suất của dự án đầu tư;

c) Điều chỉnh thời hạn thực hiện của dự án đầu tư hoặc thay đổi điều kiện đối với nhà đầu tư (nếu có)”.

Bình luận(0)

Sắp xếp theo:

Ý kiến của bạn sẽ được biên tập trước khi đăng. Xin vui lòng gõ tiếng Việt có dấu
 
 
 
Protected by FormShield
Nhập mã bảo mật (*)    
Câu hỏi cùng lĩnh vực