Hỏi: Đang hưởng trợ cấp xã hội có được tiền hỗ trợ do COVID-19?

Người hỏi Trần Lâm Dân - Thành phố Hồ Chí Minh

Chi tiết câu hỏi :

Những người đang lĩnh trợ cấp xã hội hàng tháng (người khuyết tật, người lớn tuổi,...) có được nhận trợ cấp do dịch COVID-19 của Thành phố Hồ Chí Minh không?

Trả lời :

Cơ quan trả lời: Bộ Lao động-Thương binh và Xã hội
Bộ Lao động – Thương binh và Xã hội trả lời vấn đề này như sau:

Hiện tại đối tượng được hưởng hỗ trợ khó khăn do COVID-19 theo quy định của Chính phủ và Ủy ban nhân dân thành phố Hồ Chí Minh chưa bao gồm các đối tượng là những người đang lãnh trợ cấp xã hội hàng tháng (người khuyết tật, người lớn tuổi,...).

Bình luận(0)

Sắp xếp theo:

Ý kiến của bạn sẽ được biên tập trước khi đăng. Xin vui lòng gõ tiếng Việt có dấu
 
 
 
Protected by FormShield
Nhập mã bảo mật (*)    
Câu hỏi cùng lĩnh vực